DIỄN ĐÀN TINK6
Xin chào các bạn đến với forum của lớp Tink6!
Nếu đây là lần đầu bạn ghé thăm diễn đàn:
Hãy nhấp đăng kí ghi danh để theo dõi và tham gia thảo luận cùng chúng tôi.
còn nếu bạn là thành viên còn chờ gì nữa. đăng nhập ngay nào

Thay mặt ban quản trị Admin
DIỄN ĐÀN TINK6
Xin chào các bạn đến với forum của lớp Tink6!
Nếu đây là lần đầu bạn ghé thăm diễn đàn:
Hãy nhấp đăng kí ghi danh để theo dõi và tham gia thảo luận cùng chúng tôi.
còn nếu bạn là thành viên còn chờ gì nữa. đăng nhập ngay nào

Thay mặt ban quản trị Admin
DIỄN ĐÀN TINK6
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
DIỄN ĐÀN TINK6

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
277 Số bài - 45%
68 Số bài - 11%
60 Số bài - 10%
46 Số bài - 7%
38 Số bài - 6%
37 Số bài - 6%
35 Số bài - 6%
21 Số bài - 3%
19 Số bài - 3%
15 Số bài - 2%
Similar topics
Bài Viết mớiThống kêBáo MớiHướng Dẫn

admin nhắn với ♥ chúc chị em phụ nữ
Gửi vào lúc Mon Mar 07, 2011 12:45 am ...
: một mùng 8/3 thật vui và hạnh phúc
okeanox nhắn với »Tất cả thành viên
Gửi vào lúc Sat Jan 15, 2011 2:26 pm ...
: Happy New Year!!! Chúc mọi người năm mới An Khang Thinh Vượng
admin nhắn với »Thần dân K6
Gửi vào lúc Sat Jan 15, 2011 7:51 pm ...
: chem gió mạnh lên nào
admin nhắn với »alooooooo
Gửi vào lúc Fri Jan 14, 2011 9:26 am ...
: mọi người có thấy con ma nó lượn lờ không hoo
admin nhắn với »tat ca cac thanh vien k6
Gửi vào lúc Thu Jan 13, 2011 12:33 am ...
: Mình đã cập nhật xong thông điệp tự động rùi
Gửi đến :
Nội dung thông điệp

Share | 

May cậu không phải hotboy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
May cậu không phải hotboy Icon_minitimeTue Dec 28, 2010 9:19 am

admin
º•♥ღ ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨღ♥•º Hạnh phúc... là mỗi con đường nó đã đi qua..... là những con đường đang chờ đợi nó phía trước... Biết rằng còn nhiều ngã rẽ, nhưng tất cả đều ngọt ngào.... Giống như mảnh ký ức vừa vụt qua, chỉ loáng thoáng mà sâu lạ.... ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨ

Admin

admin

Admin

May cậu không phải hotboy Medal105May cậu không phải hotboy Medal101May cậu không phải hotboy Medal114May cậu không phải hotboy Medal110
Tâm Trạng : May cậu không phải hotboy 3L0.7434821_23870_6275
Thú Nuôi : May cậu không phải hotboy G70.9013085_23870_4873
số bài gửi số bài gửi : 277
. . : 17/08/1986
T.gia: T.gia: : 01/06/2010
Đến từ Đến từ : QN
Job/hobbies Job/hobbies : ????
Status : º•♥ღ ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨღ♥•º Hạnh phúc... là mỗi con đường nó đã đi qua..... là những con đường đang chờ đợi nó phía trước... Biết rằng còn nhiều ngã rẽ, nhưng tất cả đều ngọt ngào.... Giống như mảnh ký ức vừa vụt qua, chỉ loáng thoáng mà sâu lạ.... ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨ
Tài năng của admin Người này hiện đang:
Level: Admin
Danh vọng:277%/1000%
Tài năng:37%/100%

Bài gửiTiêu đề: May cậu không phải hotboy

Nếu cậu là hotboy, thì khi trở thành ếch con, chắc chắn tớ sẽ gặp vô số tình huống chẳng dễ chịu tí nào.

Bị săm soi mọi lúc mọi nơi? Chuyện này là chắc chắn. Cậu mà là hotboy, làm người yêu của cậu đồng nghĩa với việc tớ sẽ được dõi theo ở khắp mọi nơi, từ lớp học chính cho đến học thêm, từ canteen đến hành lang trường. Với hàng tá paparazzi khắp nơi như thế, thì một con nhóc vụng về hay gây ra chuyện như tớ có lẽ mỗi ngày mỗi giờ đều sẽ trở thành tin tức nóng ngùn ngụt mất thôi. Tớ không thích những đểnh đoảng của mình suốt ngày bị bới móc, không thích cuộc sống riêng trở thành cuộc sống cộng đồng như thế.

Tớ cũng không thích cả việc tên mình cứ bị gắn sau lưng cậu, kiểu như “nhỏ bạn gái của X”. Không ai quan tâm tên tớ là gì, chỉ cần là ếch con của X thì đương nhiên được biết đến khắp nơi. Tớ không hề thích… hưởng ké hào quang như thế này đâu.

Tớ cũng sẽ rất buồn nếu như sau lưng tớ, ai cũng nghĩ những thành công này là do nhờ vào cậu. Rõ ràng là phủ nhận mọi cố gắng của tớ, khi chỉ cần dính đến cậu, ai cũng nghĩ rằng tớ đang được trợ giúp từ phía sau. Yêu một hotboy khiến cho một cô gái trở thành yếu kém chăng?

Cũng may là cậu không phải hotboy, nếu không cậu, tớ và chuyện hai đứa sẽ thành đề tài bàn luận cho mọi người. Chỉ cần một vụ cãi vã nho nhỏ sẽ được thêu dệt là chúng mình chia tay. Chỉ cần tớ đi cùng với tên bạn thân đến nhà cô chủ nhiệm sẽ bị chê trách là đứa không đàng hoàng. Toàn là những bất lợi nghiêng về bên tớ. Phù. May là cậu không phải là một hotboy…

May cậu không phải hotboy 130530_boy

Tớ thích cậu như thế này hơn là một hotboy.

Vì tớ không hoàn hảo, vì cậu không hoàn hảo (ảnh minh họa)

Tớ còn rất sợ việc bị đem so sánh với bé hoa khôi này hay cô nàng chân dài kia. Cuối cùng cũng chung một kết luận, tớ chẳng bằng được cô A,B,C nào cả. Rồi lại chép miệng phí cho cậu quá, sao không chịu bé lớp trưởng kế bên. Ấm ức ghê gớm.

Còn cả việc nếu như cậu là một hotboy, nghĩa là tớ sẽ ở dưới một núi trông chờ từ tất cả mọi người quen biết cậu. Là cậu như thế, bảnh thế, giỏi thế, chắc tớ cũng phải là một người xứng tầm. Để khi được dẫn tới giới thiệu với bạn bè cậu, tớ căng thẳng và mệt óc vô cùng.

Còn là vì tớ sẽ buồn lắm nếu như mọi người xung quanh không có ai ủng hộ, là sẽ tiên tri cuộc tình mình sẽ ngoẻo trước khi mùa đông kịp về. Là những lời bóng gió chắc cậu chỉ vui vài bữa, là cậu sẽ nhanh chóng ra đi thôi. Ôi, nếu nghe mãi những điều như thế chắc tớ điên lên mất.

Và chắc chắn khi cậu là hotboy, cậu sẽ không có nhiều thời gian cho tớ như hiện tại. Cậu yêu tớ, nhưng thời gian sẽ được chia năm sẻ bảy cho những người yêu mến cậu, cho những thứ khiến cậu trở thành như hôm nay. Tớ sẽ rơi vào cảnh cuối tuần ở nhà ôm gấu bông vì cậu bận rộn với những điều làm nên hào quang của cậu.

Cậu mà là một hotboy, chắc tớ tối ngày cứ phải lẽo đẽo theo canh chừng vô số những vệ tinh xung quanh cậu. Mặc dù luôn tin tưởng cậu, nhưng làm sao tránh được những lúc tự vẩn vơ nghĩ liệu cậu sẽ có thể chung thuỷ mãi không, trong khi xung quanh lúc nào cũng có những cái đuôi hỏi xin số điện thoại? Mà nếu trở thành một cô nàng ghen tuông, thì làm gì còn thời gian để tớ yêu thương cậu.

Hơn thế nữa, khi cậu là hotboy, tớ sẽ lúc nào cũng phải cảm thấy biết ơn và may mắn vì được cậu để ý. Là tớ tự nhiên trở nên thiệt thòi hơn, hi sinh nhiều hơn, đứng sau lưng và cam chịu nhiều hơn. Mà thật ra, mối quan hệ chỉ bền vững khi hai chúng mình cùng có chung cố gắng và công bằng với nhau, đúng không?

Vì cậu không phải là một hotboy, nên đương nhiên tớ sẽ không lo sợ bị lép vế phần nhìn khi sánh đôi. Tớ hoàn toàn cảm thấy okie với áo pull và quần ngố mà không phải gò mình trên giày cao gót hay gương mặt loè loẹt phấn son. Hoàn toàn thoải mái là mình và tự tin sánh bước cùng nhau, nhỉ?

Cậu ơi, tớ thích cậu như thế này hơn là một hotboy. Vì tớ không hoàn hảo, vì cậu không hoàn hảo. Nên thật tuyệt khi tớ có thể kể với cậu con điểm xấu môn toán, kể với cậu chuyện tớ chiên trứng mà cũng bị hư, hay cả việc tớ toàn là ngủ quên đến muộn học. Và rồi lắng nghe những chuyện ngốc xít tương tự từ cậu. Và bật cười hai đứa mình thật là… xứng đôi vừa lứa, phải không?

Mặc dù là phòng tớ dán ngập hình các anh trai Hàn quốc, là tớ há hốc miệng khi được thấy Lee Min Ho trên tivi, hay thỉnh thoảng vẫn rú ầm lên khi xem phim mới của Jang Geun Suk.

Nhưng nếu được chọn một người cùng tớ bước chung trên một con đường, thì cậu là người ấm áp nhất đấy, ngốc ạ.

Yêu cậu vì cậu là một chàng trai rất đỗi bình thường nhưng vô cùng đặc biệt của riêng tớ, biết không!

Theo Hạnh Dung/Mực tím

Chữ Ký

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
Khôngnên viết toàn tiếng Anh hay tiếng nước ngoài
Nếu thấy bài viết hay, hãy bấm nút để khích lệ người viết.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài